Ofisi ya Rais
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA MONDULI

’acoﬂ%
MKOA WA ARUSHA §°3 pry %,  [RKISONGOSECONDARY,
Barua zote ziandikwe kwa Mkuu wa Shule o t—=‘ ¢ S.L.P. 43,

Simu Na. +255 752 954 965

\ed |
w ,ﬁ % MONDULI,

Email;irkisongoss@ gmail.com -H)UCAHONFORL[BERATIOﬁ-

Kumb.Na. MOND/IRK/SS/GF.2024 Tarehe

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO KWANZA KATIKA SHULE YA
SEKONDARI YAWASICHANA IRKISONGO HALMASHAURI YA MONDULI, MKOA WA

ARUSHA.

Ndugu mzazi/mlezi, Uongozi wa Shule ya Sekondari Irkisongo unayo furaha kukuarifu kuwa mwanao

amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika Shule ya Irkisongo sekondari mwaka 2024. Shule
ya Irkisongo sekondari ipo umbali wa kilometa 45 kutoka Arusha mjini na usafiri wa kutoka Arusha
mjini unapatikana kituo cha mabasi ya stendi ndogo kwa nauli ya sh. 2,000/= hadi Monduli mjini.

Shule ipo Monduli mjini Kaskazini mwa kituo cha mabasi Monduli hatua 300 kutoka kituoni. Shule
yetu ni ya wasichana tu kidato cha kwanza hadi cha sita.

Shule itafunguliwa tarehe 08/01/2024, hivyo mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni tarehe

08/01/2024.

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.
1. VIFAAVYA DARASANI

iv.

V.

Vi.

Madaftari makubwa 12 “COUNTER BOOK”QUIRE 3

Mkebe “Mathematical Set”

Kamusi ya Kiingereza kwa kingereza

Kalamu za kutosha (bluu na nyeusi), rula na penseli

Karatasi za kufanyia mazoezi yake ya jioni (Rim moja) aina ya “PAPER LINE au
TRION”.

Aje na ufagio wa kawaida (chelewa) kwa ajili ya usafi.



2. SARE ZASHULE

iv.

V.
Vi.
Vili.

viii.

Sketi mbili, rangi damu ya mzee marinda ndefu mpaka kwenye Kisigino.

Shati mbili nyeupe Tetron mikono mirefu isiyobana mwili.

Viatu vyeusi vya ngozi na sio vya ghorofa, vya kufunga kamba.

Sweta rangi damu ya mzee shingo “V” lisilo la mtumba lenye mistari meupe shingoni
na mkononi.

Soksi ndefu nyeupe jozi mbili zifike kwenye magoti (Stocking)

Tai nyeupe yenye miraba ya damu ya mzee.

Picha paspoti (PPS) 2 za baba na mama au mlezi.

Hijabu mbili nyeupe zinazofika mabegani kwa waislamu isiyo na mapambo yoyote
(Plane white).

3. SARE ZA KUVALIWA BAADA YA MASOMO

iv.
V.
Vi.

Vii.

Gauni ndefu rangi DAMU YA MZEE la kushona (SOLO) kitambaa cha tetron
nzito. (kitambaa kama cha sketi)

Track suit ya kuvaliwa usiku (rangi ya DAMU YA MZEE yenye mistari myeupe
pembeni)

T — Shirt ya rangi DAMU YA MZEE nzito yenye kola isiyo na maandishi wala
picha

Raba kwa ajili ya michezo

Bukta ya rangi ya DAMU YA MZEE kwa ajili ya michezo.

Mabuti ya kuvaa wakati wa mvua (rain boot)

Mwamvuli mmoja

4. VIFAAVYAHOSTELI

i.
ii.
iii.
iv.
V.

Vi.

Vil.

viii.

Godoro moja jipya la kitambaa urefu futi 6 na upana futi mbili na nusu (6 kwa 2'/;)
Shuka mbili za rangi DAMU YA MZEE
Blanketi moja zito.
Sanduku la bati lenye kufuli imara (tranker)
Chandarua cheupe cha kuzuia mbu
Taulo au Doti moja ya kitenge cha kujifunga wakati wa kwenda kuoga tu pamoja na ndala jozi
moja (haruhusiwi kuvaa kitenge wala ndala nje ya bweni)
Taulo za kike (Pedi) za kutumia kila mwezi na nguo za ndani za kutosha
Dawa ya meno, mswaki, mafuta ya kujipaka na sabuni( Hairuhusiwi kutumia vipodozi vya
aina yoyote)
Ndoo ndogo mbili za lita kumi kwa ajili ya kuhifadhia maji ya kunywa na kuogea
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X.  Tochi ya betri au taa ya kutumia mwanga wa jua. (hairuhusiwi kutumia taa inayotumia
umeme, mafuta ya taa au mshumaa)

xi.  Fagio mbili (2) za chelewa

5. VYOMBO VYA CHAKULA.

i.  Sahani ya bati (aluminium) yenye sehemu ya mboga ugali na matunda.
ii.  Kikombe kimoja cha bati (aluminium) nusu lita

ii.  Kijiko (vyombo vya plastiki haviruhusiwi kabisa)

SHERIA, KANUNI NA TARATIBU MUHIMU ZA SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama

ilivyorekibishwa na sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa

na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini yaani Ofisi ya Rais — TAMISEMI yenye jukumu la

usimamizi na uendashaji wa Elimu.
MUHIMU.

Kama mwanafunzi ana bima ya afya aje nayo kwa ajili ya matibabu. Shule ina zahanati
inayotoa huduma ya kwanza.Aidha matibabu yanapatikana Hospitali ya Wilaya kwa gharama
za mzazi au mlezi hali ikiwa mbaya. Shule haitoi chakula maalum kwa wanafunzi wenye
matatizo ya kiafya kwani chakula cha shule ni kizuri.

Mwanafunzi haruhusiwi kuja na nguo za nyumbani

Mwanafunzi haruhusiwi kwenda hosteli bila kukamilisha usajili

Mwanafunzi haruhusiwi kuja na chakula chochote shuleni

Mwanafunzi hatakiwi kuchelewa kuripoti kwa tarehe iliyopangwa.

Mwanafunzi haruhusiwi kupaka kucha rangi, kupaka lipstick,au kupaka wanja

Mwanafunzi aje amenyoa nywele kawaida na sio mitindo yoyote.

Kuweka alamza kwenye kila kitu cha mwanafunzi kuepuka usumbufu. Kwenye sare zote

majina ya mwanafunzi yaandikwe kwa mashine kwenye belt au kwenye kola

B. FOMU F1, na F2,
FOMU F2 ijazwe na Daktari aliyeidhinishwa, fomu F1 ijazwe na mwanafunzi mwenyewe na

mzazi au mlezi au taasisi husika. Fomu zote 2 zirudishwe shuleni mwanafunzi anaporipoti.

“SIMU YA MKONONI HAZIRUHUSIWI KABISA KWA MWANAFUNZI NA ENDAPO ATAKUTWA NAYO MWANAFUNZI

HUYO ATASIMAMISHWA MASOMO.
“ELIMU NI lIJKOMBOZI”

KARIBU SANA IRKISONGO = e

NYANYAMA B. CHIREMEJI
MKUU WA SHULE
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SEHEMU HII I[JAZWE NA MZAZI NA MWANAFUNZI F1

1. AHADI YA MZAZI/MLEZI KUHUSU MALEZI YA MTOTO.

ninaahidi kumhudumia mwanangu na kumpatia mabhitaji yake kwa wakati na kushirikiana na shule
kumlea mtoto huyu. Aidha ninaahidi kwamba nitahakikisha mwanangu atasoma na kumaliza shule
na hivyo sitakubaliana na utoro wa aina yeyote.

Nitashirikiana na uongozi wa shule kuhakikisha mwanangu wa kike hatapata ujauzito wala
sitamuoza au kupokea mahari wakati wote wa masomo yake. Endapo nitakiuka ahadi hii hatua kali
za kisheria zichukuliwe dhidi yangu.

Saini ya mzazi/mlezi.........c.cccceeuvuvununnnene. tarehe.........ccccceein simu

2. MZAZI/MLEZI/ TAASISI ITAYOGHARAMIA MAHITA]JI YA SHULE:

(iii)Anuani ya mzazi/Mlezi
(iv) Namba yake Ya SIIU. .....c.uiuniiii et

(v) Uhusiano wake..............ooooiiiiii Mf. Baba, Mama, Dada, Mjomba au mfadhili

3. UTHIBITISHO WA MWANAFUNZI:
Mimi oo nakubali kujiunga na shule ya IRKISONGO
SEKONDARI na kuthibitisha kuwa, nitafuata sheria na taratibu zote za shule hii ili nitimize
lengo la kuja shuleni kwa manufaa yangu binafsi, familia na Taifa kwa ujumla. Endapo nitakwenda
kinyume na sheria/kanuni na taratibu za shule nitakubali hatua za kinidhamu kwa mujibu wa

sheria zichukuliwe dhidi yangu.

Sahihi ya mwanafunzi .............couvivsvcncccsceenes v e een oo tarehe



4. NDUGU WA KARIBU WA MWANAFUNZI

Mimi mzazi/mlezi nadhibitisha kuwa waliojiandikisha hapo chini ni ndugu zangu wa karibu ambao

wanaweza kuruhusiwa kumtembelea mtoto wangu na pia shule inaweza kufanya mawasiliano nao

kwa masuala yanayomuhusu mwanafunzi huyu.

UHUSIANO NA PICHA YAKE
S/N MAJINA MATATU MTOTO (PASSPORT SIZE) SIMU YA MKONONI | SAINI
1.
2.
3.
4.

NB: hataruhusiwa mtu ambaye si mhusika na hajaorodheshwa kwenye fomu kuja kwa masuala

yanayo muhusu mwanafunzi shuleni.




PRESIDENT"S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
IRKISONGO SECONDARY SCHOOL

MEDICAL EXAMINATION

To THE MEDICAL OFFICER (GOVERNMENT HOSPITAL)

Please examine the above named student and arrange for any necessary treatment for a
student if need be.

HEADMISTRESS |
! KISONGO
{ SE.CONDARY SCHOOI

THE HEADMISTRESS.

B/S TEST (CHRONIC)......ciitiirieiiiieirieintetetetetste ettt ettt sttt ettt sttt st ae e sae b
PRESURE ...ttt ettt ettt st ettt ettt ettt s bt bt eb e et et et e b e snesbesbeeneeaeen

HB.HAEMOGLOBIN.....coottittititeeet ettt ettt ettt st se et et s st sae e bt et e saeesbesasesneens

DIABETIC ...ttt sttt ae e sneaesaeenes
ASTHMATIC ..ottt ettt st eaea

Doctors Name........ccocceeevieiniiiiniiennieenneen, Signature:............cooeeuveunenn.
Designation ..............ccooeiiiiiiiiiiiine.., Station .o
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SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE KWA WANAFUNZI

1. Sheria na kanuni muhimu za shule hii
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sharia ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria, Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia yenye dhamira ya elimu na Ofisi ya
Rais - TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu nchini. Unatakiwa
kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo yanayofafanuliwa kwa maandishi na utapewa

nakala yake baada ya kuripoti shuleni. Mambo hayo ni pamoja na;

1.1 Sheria na kanuni za shule
(a) Heshima kwa viongozi , wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii
kwa ujumla ni jambo la lazima.
(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba
ya shule.
(c) Kushiriki kikamilifu masomo ya usiku (Preparation)
(d) Kuwabhi katika kila shughuli za Shule utakazopewa
(e) Kufahamu mipaka ya Shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo
ndani na nje ya mipaka ya shule wakati wote wa uanafunzi wako katika Shule hii.
(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya Shule
(g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
(i) Kutunza mali za shule
(j) Ni marufuku mwanafunzi kumiliki vifaa vyenye ncha kali na dawa bila idhini ya
daktari na;
(k) Mwanafunzi haruhusiwi kubadili dini wala kushawishiwa na mwanafunzi

mwenzake kubadili dini wawapo shuleni.



MUHIMU;

% Mwanafunzi hapaswi kuja na simu shuleni kwa namna yoyote ile, na hakuna
mtumishi anayeruhusiwa kutunza simu ya mwanafunzi.

% Mwanafunzi awapo shuleni atatakiwa kulala kwenye Bweni alilopangiwa na
kitanda alichopangiwa. Ni marufuku mwanafunzi kulala kitanda kimoja na
mwenzake au kuishi kwenye Bweni ambalo hakupangiwa. Kitanda kimoja
kitatumika na mwanafunzi mmoja tu.

% Mwanafunzi ataruhusiwa kurudi nyumbani kwa ruhusa na kibali maalum toka
kwa Mkuu wa shule. (Msiba au Ugonjwa)

1.2 Makosa yatakayosababisha mwanafunzi kufukuzwa shule ni pamoja na;
a. Wizi

b. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro.

¢. Kugoma na kuhamasisha mgomo.

d. Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/walezi na jamii kwa
ujumla.

e. Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kumpiga mwalimu au mtu yeyote
yule.

s

Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa
kuwa na nywele fupi wakati wote wawapo shuleni.

Kufuga ndevu.

Ulevi au unywaji wa pombe na matumizi ya dawa za kulevya.
Uvutaji wa sigara.

Uasherati, mahusiano ya jinsia moja, kuoa au kuolewa.

. Kupata ujauzito au kutoa mimba.

Kusababisha mimba.
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. Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja
sheria za nchi.

Kwenda kwenye nyumba za starehe na nyumba za kulala wageni.
Kumiliki, kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya shule.
Kudharau bendera ya Taifa.

Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kunywa sumu na;

RN

Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi.



3. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.
KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

T

Saini ya Mkuu wa shule
Jina la Mkuu wa shule: NYANYAMA BWIRE CHIREMEJI

[HEADMISTRESS |
] SONGO F

i (
Mhuri wa Mkuu wa shule {£:c00aryscioor

NB: Kwa siku za hivi karibuni kumekuwa na utapeli (wizi kwa njia ya mitandao). Baadhi ya
wazazi

wamekuwa wakitumiwa ujumbe mfupi au kupigiwa simu na watu wanaojitambulisha
kama

walimu na kuwafahamisha kuwa mtoto wa mzazi husika ambaye ni mwanafunzi ni
mgonjwa

na yuko mahututi hivyo mzazi atume pesa.

TAFADHALI UPATAPO UJUMBE WOWOTE KUHUSU MWANAFUNZI/MTOTO WAKO
USITUME CHOCHOTE, NI VEMA UKAWASILIANA NA UONGOZI WA SHULE KUPATA
UKWELI WA TAARIFA HUSIKA KWA NAMBA ZIFUATAZO;

» Mkuu wa shule: 0752 954 965
» Makamu mkuu wa shule: 0629 926 755
» Mwandamizi Taaluma: 0788 526 398
» Mwandamizi malezi: 0758 463 574



